Bản quyền windows 8 OEM /Slic 3.0

Thảo luận trong 'Hardware Zone' bắt đầu bởi Kenh24, 13 Tháng năm 2013.

1. joshkoss

joshkoss Member

Bản này mình down về up lên rồi,nếu chủ topic đồng ý thì mình sẽ update link

XuanLai1961 and Mitxitorang like this.
  2. kitaro1986

kitaro1986 Member

Bác iskyfree cho e hỏi xí, sao e down DVD theo Torrent ở trên để cài cho con Ultrabook Samsung ( có Win8 Single Language bản quyền,) Khi cài thì ko đòi hỏi key gì, và khi cài xong cũng ko thấy kích hoạt bản quyền gì hết trơn @@ cho dùng đã update và có kết nối Internet @@

3. Kenh24

Kenh24 P.Trưởng C.A Thôn

Bạn không đọc kỹ phần giới thiệu và tiêu đề nên hiểu nhầm sang ý khác:
    Ngay cái tiêu đề của torrent cũng nói lên là bản "windows tất cả các phiên bản OEM Core/Pro/Pro with WMC"
    Phần nội dung nói là "i được cho cả các máy OEM Single Language " chứ không nói đây là "bản windows OEM single language".
    Có 1 số trang web, blog leech lại rồi phang luôn cái tiêu đề "windows OEM single language" waaaht
    Vì máy bạn là OEM single language, nên khi cài bản win này sẽ có các lựa chọn 1 trong các phiên bản có trong đó (trừ bản single language) vì thế cái key nhúng trong BIOS không tương thích ==> bạn phải dùng 1 key khác trên mạng rồi active online hoặc by phone sau khi cài hoàn tất là xong.
    Bản win này chỉ khắc phục giúp bạn vấn đề là không thể cài bản win nào khác (trừ bản single).

PS: với máy của bạn thì rất rễ thôi, bạn PM trực tiếp mình sẽ tư vấn cho.

ghost0bk and Mitxitorang like this.
  4. mình không crack key được, còn cái nào khác không bạn?

5. hero0602

hero0602 Member

em thì vẫn trung thành với win 7 .mà anh cho em hoi tý máy em là asus x550cc em đang dùng win 7 64 muốn thử cài cái bản quyền bằng cách mod bios mà lên mọi diễn đàn các dòng máy của asus k thì họ làm sẵn mod bios chỉ cần tải về mà sử dụng thôi .con máy của em thì ko có em đã thử kiểm tra silic 2.1 nhưng ko có giờ em muốn kích hoạt nó nhưng hơi run vì dòng máy này chưa được test , bác có thể làm 1 video hướng dẫn ko ạ .động vào bios hơi run mặc dù có thể backup trước nhưng em vẫn ko đủ can đảm để làm mong có sự giúp đỡ từ bác

Mitxitorang thích bài này.
  6. Kenh24

Kenh24 P.Trưởng C.A Thôn

Mod BIOS với mục đích để dùng với key OEM (SLP) để kích hoạt offline, việc làm này tuy bình thường với người có kinh nghiệm, và đơn giản đối với KTV lành nghề - làm không xong thì xóa đi làm lại, cùng lắm thì chép lại ROM hay thay ROM BIOS, nhưng lại là 1 vấn đề nguy hiểm và có thể tốn nhiều tiền với trình gà,
    Hiện nay key windows 7 /8 /8.1 MAK, Retail các phiên bản share loạn hết cả lên, vậy thì dùng cách mod BIOS để làm gì, hay thích thể hiện 1 lần cho biết ?
    :nguqua:

Mitxitorang thích bài này.
  7. hoangcf

hoangcf Member

link bị lỗi rồi chủ thớt ơi, cho em xin cái khác đi

8. xiaomi

xiaomi Member

oh đúng cái mình đang cần . cảm ơn nhé