Change background image

CD Setup Windows 7 Ultimate Ver1 Only 700Mb- Bản Windows 7 dành cho Notebook,máy cấu hình yếu >= 512

Thảo luận trong 'VietForum Projects and Applications' bắt đầu bởi ghost0bk, 26 Tháng ba 2012.

1. ghost0bk

ghost0bk www.Key4VIP.info Staff Member

:anhiu: Có 1 số bạn PM Yahoo của mình nói là có dịp thì Build giúp các bạn ấy 1 bản Win 7 vừa 1CD,dành cho máy cấu hình yếu >= 512Mb RAM. Hôm nay có dịp ngồi lê la Online cả ngày nên sẵn tiện Build luôn cho mọi người và cho 4r www.share10s.com lun:ext_beer2: .Tuy là phiên bản 1 nhưng mình đã test ổn.Mọi người xài và cho ý kiến,có dịp mần thêm bản 2:chaythui:
    W7.1CD.Ghost0bk_Share10s.Com_CD4pro.info.iso.001
    3E451AA2 - 7E2F169D - 5BB4B585 - 77A9A64B
    W7.1CD.Ghost0bk_Share10s.Com_CD4pro.info.iso.002
    CFFAF896 - B9309FED - C1820544 - FFA0E369
    W7.1CD.Ghost0bk_Share10s.Com_CD4pro.info.iso.003
    8C27C334 - 335C0ECA - 054C99F8 - F0E3512C
    W7.1CD.Ghost0bk_Share10s.Com_CD4pro.info.iso.004
    EB4B7B18 - 60A90DA5 - 661A2292 - 05A24B3A
    :dl:

Hidden Content:
    **Hidden Content: You must click 'Like' before you can see the hidden data contained here.**

2. xmenvking

xmenvking Vạn sự khởi đầu nan. Gian nan bắt đầu nản.

Fix link lại anh Ghost ơi. Có part 2 ko àh!

3. ghost0bk

Đợi xíu nhé.Mình đang Upload cả bản Ghost Home Pre và bản Win7 1 CD này.Up có đc 50Kb/s mà cần Up hơn 4Gb nên lâu.Chiều tối là OK thui!

ddinhkhoa, VTD, ghost0bk and 6 others like this.
  4. boyhcmc

boyhcmc Banned

Theo mình ở Ver 2 thì bác nên làm 1 bản Ghost đa cấu hình của bản này nhưng ko cá nhân hóa thì sẽ thú vị hơn

Enternal and phungnguyen like this.
  5. ghost0bk

Ảnh ghép đó;)) Làm gì có cá nhân đâu bạn! Với lại làm cho 1 4r khác làm cho 1 cá nhân bạn à.Cá nhân hóa để nhiều ng biết về 4r:) Ex:Cũng như bạn mở 1 quán ăn thì cần bán ngon,bổ,rẻ để nhiều người biết!Chứ bạn mở quán ra,ko ai biết và đến mua hàng thì .....

rowad, kunhi, 00986 and 6 others like this.
  6. Trova

Trova V.I.P

Hàng ngon!
    Hoan hô Share10s!
    Hoan hô Ma Già >:)

7. khatmau_sr

khatmau_sr Member

Mình nghĩ bạn nên cung cấp thông tin bạn Lite nhưng gì cho mọi người yên tâm, bản 699Mb bản 700Mb đã có nhưng gặp khá nhiều lỗi :( Không biết bản của bạn thế nào! Thánk fó share!

thanhtb12, bakazo and Trova like this.
  8. ghost0bk

Tất nhiên là có chứ bạn!Mềnh đang soạn lại những gì đã thu gọn!

Bản này gần 703Mb.Lỗi hay ko thì đợi mọi người cho ý kiến khi sử dụng.Chứ cá nhân mềnh thì tạm thời thấy OK nên mới Post.Và những gì mềnh post đều cố gắng sao cho OK chút

9. thanhtb12

thanhtb12 V.I.P

sẻ dùng thử sớm nhất khi máy đc sửa xong :(
    cảm ơn anh ghost về bộ cài khủng này :x

00986, Mitxitorang and NaTra141984 like this.
  10. Kenh24

Kenh24 P.Trưởng C.A Thôn

Một sai lầm lớn trong bản này, nếu đã là máy cùi thì tại sao không lựa chọn Home mà lại là Ultimate :hohoho:

11. ghost0bk

b-( Hehe. Vì a thik Home Pre,chớ ít ng thik Home Pre lắm.Máy ng ta yếu nhưng ng ta vẫn thik ra gió!

ddinhkhoa, phuocrose, Haku and 3 others like this.
  12. phuocrose

phuocrose Banned

anh inbox em cái acc em leech qua MF test con vps nào :xinhqua:. dowwn co 50kb/s chắc năm sau

kukzin thích bài này.
  13. duchuy504

duchuy504 Member

Ai đã test bản win này rồi thì cung cấp thêm thông tin cho mọi người cùng biết với nhé.

14. phuocrose

phuocrose Banned

em vừa cài con ultimate này. ram 512 k có VGA chạy hơi lag. chắc home đi anh cho nó nhẹ. với lại anh cố gắng rút thêm nữa đi :D

hcmus and whynot8288 like this.
  15. ghost0bk

Lag cái đầu em.RAM 512 chạy đc là Ok roài đó! A chỉ để VGA Standar thoai.Nếu cấu hình quá yếu và ko hỗ trợ Driver trên trang chủ thì e để độ phân giải 800x600 là Ok roài,do a vẫn giữ giao diện Areo nên nếu máy yếu quá(Như e test) mà có VGA rời thì vẫn nuột như thường!

Lại 1 tên yếu quá đòi ra gió>:) 512Mb RAM nhưng kèm theo CPU+ VGA có số má 1 tí mới nuột chứ em.Chứ Ram 512 chạy XP còn vật vã nữa mà!Dẫu sao có comment e báo là anh cũng thêm 1 chút tin tưởng vào bản này thêm roài.Cám ơn em nhiều nhé>:)

ddinhkhoa, Mitxitorang and whynot8288 like this.
  16. tthanhnam92

tthanhnam92 Member

Đang test trên vitualBox, sẽ sớm có kết quả.

ghost0bk thích bài này.
  17. MandoesaM

MandoesaM Member

Thanks Man Great Work ;)

lhx thích bài này.
  18. ghost0bk

Welcome Dude!

ddinhkhoa thích bài này.
  19. chuanghiraten

chuanghiraten S-Friend

- Thanks Ghost0bk...!!! Mình sẽ download về test.

lhx thích bài này.
  20. ghost0bk

[​IMG] Cám ơn Chuanghiraten.Bản 1 chưa đặc biệt lắm.Đang mần bản 2,cũng Mod file đc hơn 1 nửa rồi.Nặng chỉ có 698Mb thoai!Sorry là bản 1 vẫn có xíu cá nhân khi cài đặt na!