Ghost Windows 7 Ultimate Sp1 x86, x64 Final + Full Soft + Drivers By Team VietForum.vn

Thảo luận trong 'VietForum Projects and Applications' bắt đầu bởi bienphongvnn, 31 Tháng mười hai 2012.

1. Lâu không ý kiến ý cò gì, phá chút :D
    1 - Mình Ghost bản Win này cho kha khá máy, chạy khá ngon, chơi game cũng mượt.
    2 - Sau 1 thời gian sử dụng, thường thường mấy cái để ý khoảng 1 năm sau khi Ghost ,Win có hiện tượng ì. Nói thật chứ nếu các bạn để ý 1 chút: Nếu ta cài 1 bản Win bình thường,thì ta sẽ chẳng thèm để ý đến Win chạy thế nào đâu. Tại mình đang cài Win = Ghost, lại thêm là 1 bản Win được tinh chỉnh giao diện, thành ra cái bài tâm lý nó hay để ý. Theo tớ 1 năm trôi qua mà mình mới thấy máy nó ì ạch là quá tuyệt vời rồi.
    Chưa dám nói mình cài bản Ghost Pro No Soft (Cùng 1 người tạo ra, cùng 1 cách tinh chỉnh) tường đương với bản Ultimate này từ hồi cái Topic đó chưa lập - topic đó ku bienphongvnn - ;lập 31 Tháng mười hai 2012 - đến giờ vẫn Win ngon,mặc dù hơi chậm xíu. Kể cũng dã man so với cách sử dụng của mình, ngày xưa trung bình 6 tháng cài Win lại 1 lần kakaka chưa kể vui thì 1 tháng 1 hit ,lâu lâu cho HDD đi Bảo hành 1 đổi 1 cái chỉ vì cái thú thích test.
    3 - Các bạn Ghost thì các thao tác để Công việc Ghost thành công cũng phải có kinh nghiệm chứ không đơn giản nói ghost là ghost ngon lành đc vì nó phụ thuộc nhiều vào mỗi người thực hiện thao tác công việc Ghost Win đó như thế nào.

Chúc các bạn vui vẻ, an tâm.

2. ntluat.0k

ntluat.0k Member

Mình thấy vài bạn dùng Onekey ghost thì la lỗi ,Mình thì dung usbboot vào win7pe hay xp mini rồi chạy ghost32 hay ghost64 là gho ko thấy lỗi j an toàn nữa

3. Cuối cùng thì cũng có 1 con máy không áp dụng thành công Ghost đối với bản Win này ^_^ nó là thằng này: Dell inspiron 15 - Ngoài dán mác Ubuntu :anhiu:
    Chạy phần khởi động để Install Device thì lỗi.
    Mình báo để Bác nào có ý định ghost bản Win này lưu ý, cao thủ nào gặp mà khắc phục đc thì cho anh em ý kiến. Mình phải thử bản Ghost khác thì mới đc, bản Ultimate này của ku bpvnn có lẽ đã lâu nên có gì đó ko phù hợp ===> đề nghị ku bpvnn tái xuất giang hồ cho anh em nhờ kekeke :khekhe:
    Kinh nghiệp sương máu cho em anh ghét chờ đợi: Hãy chạy mini Win7PE hoặc mini Win8 từ các công cụ boot rồi chạy Ghost trong đó - Nhanh + An toàn + ít lỗi phát sinh.
    Hạn chế chạy Ghost ngoài nền Win - Lâu - Chậm
    Chút ý kiến cá nhân góp vui cùng anh em.

4. kingescape

kingescape Member

[​IMG] sau khi cài bản ghost này màn hình xanh luôn, hiện tại mình ko biết xử lý sao luôn , hi vọng bạn giúp đỡ cách xử lý,
    http://upanh.biz/GwCg

5. Bạn vui lòng cho hỏi máy bạn Ghost là ASUS mã gì vậy ? Mẫu máy của 2013 trở lại đây có phải ko ?

Mitxitorang thích bài này.
  6. kingescape

kingescape Member

uhm mình mới mua, máy k551ln-xx317d, mình phải chạy lại bản ghost cũ do mình tạo khi cài win thì được, còn bản của bạn thì chịu rùi

Kiss_Of_Raider thích bài này.
  7. Không biết bạn còn online ghé thăm không nhỉ ?
    Bạn thử làm như sau xem thế nào nhé:
    Nếu bạn thao tác trên Laptop thì để ý 1 chút, khi vào Win lần đầu tiên, mục Install Device , đến lúc bảng Install Driver của Driver Pack, bạn lấy tay di con chuột của Laptop để xem con chuột nó có hiện lên trong Bảng Driver Pack không (tinh thần là Cửa sổ Driver Pack hiện ra trên 1 nền đen thì phải, con chuột nó chỉ ở đâu đó trên desktop thôi, di chuyển nó vào giữa màn hình là nó coi như xuất hiện trên nền Cửa sổ của Driver Pack). Nếu thấy con chuột hiện lên thì bạn điều khiển chuột tắt cái Driver Pack đó đi và ngồi chờ Windows làm nốt phần còn lại.
    Công đoạn này coi như bạn không cài Bộ driver của Driver Pack, driver coi như bạn cài sau và cài chuẩn đi nhé.
    Mình "ngửi" thấy mùi không tương thích Driver do bộ Driver Pack này lâu rồi nên có lẽ driver ko phù hợp dẫn đến màn hình xanh. "Ngửi" chứ không khẳng định nhé.
    Chúc bạn thành công !

ghost0bk and bienphongvnn like this.
  8. kingescape

kingescape Member

đầu tiên thanks bạn đã tận tâm, sau khi bung bản ghost máy sẽ khởi động lại để bắt đầu chạy drive, bình thường là thế, nhưng bản này của bạn thì sau khi bung khởi động lại màn hình xanh như hình mình đã gửi, chưa đến dc bước driver luôn. thế là mình phải tạo USB boots lại máy, may mắn là mình còn máy bàn, mầy mò trên mạng 1 lúc cũng xử lý dc :D

Kiss_Of_Raider thích bài này.
  9. vuhung0708

vuhung0708 Member

thớt fix cái link box.com cái, mấy host kia download oải quá :(

10. Mitxitorang thích bài này.
  11. viaykmr395

viaykmr395 Member

thanks for everything but could your team provide me pdf architect professional full thank you

12. Lưu ý nho nhỏ cho anh em dùng bản Win này + Avast Anti Virus Free:
    Phần mềm Unikey bị Avast "phang chết" nhé :met: Hic hic vừa phải đi Cài lại gần 20 cái máy Unikey khác chỉ vì xài chung Avast Free :hoila: .
    Anh em xài tạm cái này thay thế xem thế nào nhé:
    Have Fun !

Carmen, ghost0bk and Mitxitorang like this.
  13. Quarantine

Quarantine Member

what is the user account name and password iam stuck at welcome screen windows 7 professional 64bit

14. baobao12345

baobao12345 Member

get lại dùm e cái link torrent. Link bị die rồi a ơi

15. Cái này mà fix lại link Torrent chắc mất thời gian lắm. Cái này đầu năm 2013 mà giờ giữa 2015 rồi.
    Bạn chịu khó dùng Fshare (Đáng bỏ ra: Soạn SMS: Fcode5 gửi 8577 (5.000 VND/10 lượt tải/12 giờ) Bạn tìm download luôn mấy bản về test cho thích Pro - HomePre - ... x86, x64)
    Hoặc link Box (speed ngon đấy - về nối lại check MD5 là ngon mà)
    Topic này đáng bỏ tiền và bỏ thời gian ra lắm đấy bạn à.
    Have Fun !

16. My En very Bad :chienthang:
    Don't need User & Pass. Maybe your the process wrong. Plz re-ghost your PC.

Your question may be in this topic : http://vietforum.vn/threads/ghost-w...full-soft-drivers-by-team-vietforum-vn.30714/ ? <<< Right ?
    This topic, I tested, x32 & x64 is OK, no need User & Pass.
    Have Fun!
    Thx for Understand !
    Đừng đại ka nào phang em dốt tiếng Anh nhá

Mitxitorang, ệt and bienphongvnn like this.
  17. ệt

ệt P.Trưởng C.A Thôn

Yeah, I don't understood :chemgio:

Mitxitorang and Kiss_Of_Raider like this.
  18. trinhbaphap

trinhbaphap S-Friend

Sau gần 3 năm giờ comment 1 phát nào. Đi rửa ảnh thẻ, vào quán nhìn cái máy tính đang chạy bản Windows 7 mà ko thể nhớ ra ngay. Nó vừa quen vừa hơi quen =)). Sau thì cũng nhớ ra nó là của mình đạo diễn phần giao diện. DTU về tới đây rồi cơ à??? Đó là bản Ghost của Vietforum mấy năm rồi, admin nhờ làm hộ mà từ thời 7tsp. Chứng tỏ nó cũng có sức sống bền bỉ ra phết. :)).

19. nó bắt đang nhập cái j vậy mọi người e đang nhập mão mà k đc

20. Lạc

Lạc Member

Cho hỏi là khi mình ghost xong thì đòi user name & password là sao ạ?