Change background image

Hướng dẫn Post bài tại Share10s.Com ( Introduce all the ways to post in Share10s.Com ) !

Thảo luận trong 'Announcements' bắt đầu bởi bienphongvnn, 7 Tháng năm 2011.

1. bienphongvnn

bienphongvnn Bộ đội Cụ Hồ

Hướng dẫn Post bài tại Share10s.Com ( Introduce all the ways to post in Share10s.Com ) !

Điều đầu tiên các bạn cần chú ý đó là chủ đề bạn định post thuộc box nào, sau đó bạn lựa chọn đến box đó. Khi vào đến box đó bạn để ý nhìn phía trên bên trái có chữ " New Thread " - Đó là viết bài mới, như hình ( Firstly, you need to pay attention to the type of box you are going to post your topic. Then, sellect that box. When you are in that, please look at the top left corner, you will see “New Thread” – That is for new writings ) :

Để cho một bài được đẹp và đầy đủ chúng ta thì cần phải có ảnh, thông tin rõ ràng, links dễ download. Sau khi bạn click vào : " New thread " thì nó sẽ xuất hiện giao diện như sau ( For a full and more beautiful writing, you need to have picture, clear information and easy-to-download links. When you click “New Thread”, the following interface will appear ) :

Tiếp theo bạn cần đánh tiêu đề ( Tiêu đề phải rõ ràng, cụ thể, chữ đầu tiên của Tiêu đề viết Hoa) ( What you do next is typing title ( The title must be clear and concrete with first character capitalised ))

Giờ là cách trình bày bài viết như sau ( The following is the lay-out of your writing ) :

I. Cách post ảnh: Bạn có thể đánh tên bức ảnh bạn vào Google và tìm sau đó bạn click chuột phải chọn Copy Image Location, sau đó Paste vào mục thêm ảnh (10). Nếu là các bức ảnh từ máy thì bạn hãy tạo tài khoản tại photobucket.com up ảnh lên đó và copy ở phần "Direct Link" sau đó paste vào mục thêm ảnh (10) hoặc bạn up ảnh lên uploadanh.com sau đó copy link mục "Link File ảnh" sau đó cũng làm tương tự như trên. Bạn làm đúng ảnh nó sẽ hiện lên như sau ( How to post picture: You can type the name of your picture in Google and click Search, then right click and choose Copy Image Location, then paste in the tab Adding Picture(10). If pictures are in your computer, create an account at photobucket.com, upload your picture there and copy at “Direct Link”, then paste on Adding Picture(10) or you upload picture to uploadanh.com, then copy the link “Link File picture”, then follow the similar procedures above. If you follow the right steps, the picture will appear as follow ) :

II. Thông tin: Cái này thì đơn giản rùi phải k, bạn chỉ cần trình bày như trong Word thui. Bạn dùng các công cụ 1, 2, 3 ... để trình bày cho đẹp. ( Information: This is really simple, right? You just present as in Word. Use tools 1,2,3…for a nice layout. )

III. Link download: Nếu có thể trước khi post links download các bạn cho hình ảnh down này vào nhé, như thế sẽ dễ nhìn hơn rất nhìu! Nếu có thể, bạn hãy chọn 1 trong 4 hình ảnh sau tùy theo nội dung links down! ( Link download: Before posting links download, you, if possible, add in the downloaded picture. If possible, choose 1of 4 following pictures basing on the content of links down!)

:dl:...........:mf:

:4s:..........:mu:​

- Bạn copy links download vào mục "Chèn liên kết" ( Copy links download to the "Adding Link" )
    - Bôi đen toàn bộ links đó ( Entirely blacken that links )
    - Bạn clink vào thẻ Code (11) hoặc Quote (12) là ok! ( Click on card Code (7) or Quote, it is ok )
    Trong quá trình post bài bạn có thể chèn thêm các biểu tượng tượng vui vào làm cho bài viết sinh động hơn. ( When posting your writings, you can insert funny symbles to make them more attractive. )

IV. Cách post Video(Youtube): Bạn chỉ cần Bôi đen toàn bộ link Youtube ---> Bao quang văn được chọn bằng thẻ Video ---> Ok, k cần chỉnh sửa gì thêm, cứ để thế là video bạn sẽ chạy đc tại 4rum! ( How to post video: Entirely blacken the link Youtube ----> Click Tab

2. Carmen

Carmen S-Friend

Thanks so much.. :doion:

3. arsenal

arsenal Member

mình mới tham gia nên chưa biết .có lần mình click vào link mediafire thấy bên đó có kèm cái ảnh banner của diễn đàn mình bên trên link download,làm sao đưa đc ảnh baner đó hiển thị bên mediafire vậy mod! mình thấy cũng hay! mọi người giúp với nhé! cảm ơn nhiều

4. Trova

Trova V.I.P

Banner này phải k bạn?

Bạn chi $ cho MF là có ấy mà ;))

5. lambanmai8283

lambanmai8283 VietForum.vn Staff Member

Việc chèn các hình Info hay host down của 4 rum cũng như chèn hình ảnh khác bạn ah.
    Đây là địa chỉ ảnh của 1 số logo hay dùng

6. arsenal

arsenal Member

chính xác đó bạn ! rất tiếc phải chi...lúa :-ss mà mình làm j có ta! có cách khác nữa thì hay quá!

7. Kenh24

Kenh24 P.Trưởng C.A Thôn

Có đấy, bạn click vào cái link dưới coi có đúng như ý muốn nói không? nếu thấy khoái thì chiến thôi, khỏi cần thóc lúa gì cả :soqua:

8. whitehorse

whitehorse Member

Mấy ông này đầu tư ác quá.Chả trách rank nó cứ lên vù vù.

Vote 1 phiểu cho share10s.com

9. bienphongvnn

Update lệnh tắt hiện biểu tượng!

10. kulee

kulee S-Friend

có lệnh tắt roi..hay qua.chứ mỗi lần pót mà copy link thì tèo! :D

11. phapphong

phapphong Member

Anh Black cho em hỏi canh lề văn bản 2 bên thế nào nhỉ?

12. bienphongvnn

Bạn bôi đen toàn bộ văn bản, sau đó click như hình nhé:

13. bienphongvnn

Update lại cách post Video.

14. phuocrose

phuocrose Banned

15. mrvan

mrvan S-Friend

cho em hỏi muốn làm lệnh này thì làm như thế nào :

->>>>>> View attachment 185

16. bienphongvnn

Lệnh gì bạn, mình không hiều :-??

17. mrvan

mrvan S-Friend

em up hình lên đó anh.hình hơi nhỏ.

18. 25 Minutes

25 Minutes V.I.P Staff Member

bạn dùng thẻ Spoiler .

PHP:
    [spoiler] ....[/spoiler]

19. anhtuanvn169

anhtuanvn169 Member

không hiện ra đầy đủ tool mà chỉ có mấy cái fonf chữ ah2sẽ bổ xung hình chứng minh sau

20. Kenh24

Kenh24 P.Trưởng C.A Thôn

Tools soạn thảo rất tốt cả WYSIWYG mode và Source mode, trên tất cả các trình duyệt khác nhau, nếu có lỗi là lỗi trên máy của bạn, nên xem lại trình duyệt và windows,

PS: hãy làm 1 điều gì đó cho có ý nghĩa, góp ích chung cho cộng đồng, đừng có nguyên các reply yêu cầu với thắc mắc không nhé :D