Change background image

Hướng dẫn Upload MF và cách nén, cắt file bằng Winrar

Thảo luận trong 'Announcements' bắt đầu bởi bienphongvnn, 16 Tháng năm 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bienphongvnn

bienphongvnn Bộ đội Cụ Hồ

Mình thấy có một số bạn Member vẫn chưa biết cách upload lên Mediafile [ MF ], nén, cắt file bằng winrar. Nên hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn từ A ~> Z cách làm các công việc này.

I. Upload lên Mediafie [ MF ]

- Đầu tiên các bạn truy cập vào MF theo links sau:

Mã:
    http://www.mediafire.com/

- Và đăng ký một tài khoản ( Acc ) như hình ( Các bạn dùng địa chỉ Email để đăng ký ):

- Sau khi đăng ký xong các bạn login vào MF:

Acc của mình là pro lên có thêm cái logo, free thì không có, nên các bạn không thắc mắc nhé! :D

- Tiến hành Upload, như hình:

Chọn file bạn muốn upload

Và tiến hành upload:

Sau khi upload xong bạn có thể copy ngay links và post lên diễn đàn:

Hoặc bạn có thể vào trong Acc để lấy links:

Bạn có thể đặt pass cho file và save , như hình:

Để tiện trong quá trình quản lý acc cũng như file, các bạn nên tạo Folder mới và chọn file và di chuyển file vào đó:

Bạn có thể tạo nhiều folder theo nhiều nội dung khác nhau để quản lý acc được chặt chẽ hơn:

Còn nhiều chức năng khác các bạn tự khám phá nhé, mình chỉ hướng dẫn cơ bản như thế thôi! :D

Chú ý: Khi upload lên MF với tài khoản Free thì dung lượng tối đa bạn có thể upload phải nhỏ hơn hoặc bằng 200 Mb, do đó nếu file nào kích cỡ lớn hơn thì các bạn nhớ chia nhỏ file đó ra. ( Làm như nào các bạn tiếp tục theo dõi phần sau mình sẽ hướng dẫn. )

II. Cách nén và cắt file bằng Winrar

1. Nếu dung lượng file < 200 Mb, thì các bạn chỉ cần click chuột phải rồi nén. ( Đặt thêm " Put recovery record " 10% là tốt nhất - Mình hướng dẫn ở dưới )

2. Nếu dung lượng file > 200 Mb, thì các bạn phải cắt nhỏ file ra, các bạn làm theo hình ( Các bạn chú ý đặt " Put recovery record " 10% để bảo toàn file, tránh bị lỗi khi bung file ~~~> OK ! ):

Giờ thì bạn chỉ việc upload các file đã nén và cắt lên chia sẻ cho mọi người như mình hướng dẫn ở trên thôi. :D Nói thì dài, nhưng khi làm thì rất nhanh, các bạn chú ý một tẹo là ok.

Hướng dẫn ở trên chỉ là cơ bản, trong quá trình upload cũng như nén, cắt file bạn tự mình sáng tạo và rút gọn các bước theo nhu cầu của bản thân!

Upload xong rồi bạn muốn biết cách Post bài thì vào đây nhé!

2. achye1805

achye1805 Member

Như trên là hướng dẫn add rar và đặt % recovery rồi nhưng mà nếu là 1 phim HD dung lượng lớn, thì add và chia nhỏ ra các file rar nhỏ để up lên thì chưa hướng dẫn à bạn?

toithichvay, knc computer and VTD like this.
  3. bienphongvnn

bienphongvnn Bộ đội Cụ Hồ

Có rùi mà bạn, chỗ 192Mb đó:

4. VTD

VTD Cu Tí Lấy Vợ Lẻ

MF cũ hay phiên bản mới thì giống nhau cả, giờ sang giao diện mới nhìn đẹp và quản lý dẽ hơn

lhx, Love.Yuna and hcmus like this.
  5. Cái căn bản thì mình biết rồi nhưng vẫn còn 1 số chỗ chưa biết . Thanks anh Bờ Nách :D

Love.Yuna thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.