Change background image

Một số công cụ làm slide tạo dấu ấn thuyết trình

Thảo luận trong 'Tin học văn phòng' bắt đầu bởi hero0602, 23 Tháng mười hai 2014.

1. hero0602

hero0602 Member

Tạo được ấn tượng thuyết trình cho người đối diện thì điều đầu tiên cần phải có đó là 1 bản trình chiếu đầy đủ và đẹp mắt

Để thực hiện điều này hôm nay mình sẽ giới thiệu với các bạn 1 số công cụ làm slide thuyết trình và sự kết hợp giữa các công cụ này sẽ tạo lên một bản thuyết trình vô cùng đẹp mắt mang đậm giấu ấn cá nhân gây ấn tượng mạnh tới mọi người xung quanh
    I. Giới thiệu 3 công cụ tốt nhất để làm slide thuyết trình hiện nay
    a.) Công cụ đầu tiên mà mình cần phải nhắc đến đó chính là power point trong microsoft office
    đây là công cụ quá căn bản cho nên mình sẽ ko giới thiệu qua về nó
    b.)Công cụ thứ 2 cũng hơi mới mẻ và lạ lẫm với 1 số bạn đó chính là phần mềm Prezi
    Để cài đặt bản mới nhất các bạn hãy truy cập trang chủ để tải về bản mới nhất tại http://prezi.com/
    sau khi cài đặt và đăng ký tài khoản để dùng thử 30 ngày các bạn hãy vào mục New prezi và upload tất cả những mẫu prezi về máy sau đó dùng thuốc dưới đây để crack
    http://www.fshare.vn/file/V0QKJFWRJV/
    lưu ý phải upload hết các mục trước khi crack nếu ko các bạn sẽ ko có mẫu prezi sẵn nào ,và việc tạo tự tạo 1 mẫu prezi đối với người mới là tương đối khó
    một số mẫu prezi tương đối đẹp
    Một số ưu điểm cua prezi so với power point đó là]

Hình ảnh thuyết trình sinh động hấp dẫn
    chỉ có duy nhất 1 slide thuyết trình do đó nội dung chủ đề được làm rất nổi bật
    có thể tạo hiệu ứng backround đối với từng chủ đề thuyết trình riêng
    cách bố cục đơn giản và đặc biệt gây ấn tượng với mọi người do sự mới mẻ
    có thể lấy nội dung trục tiếp từ Word.,Power point,filePDF ....
    3) Phần mềm
    EdrawSoft Edraw Max v7.9.0 final - dẫn sơ đồ trình bày ứng dụng sản xuất của thế giới cho người sử dụng Windows được thiết kế để thiết kế bài thuyết trình chuyên nghiệp và cho phép bạn dễ dàng tạo ra các yếu tố tuyệt vời cho các bài thuyết trình kinh doanh, trường học, giải trí hay giảng dạy của bạn. Về cơ bản, sử dụng Edraw Max, bạn sẽ có thể tạo ra các sơ đồ, biểu đồ, kế hoạch, bản đồ tâm trí, vv
    ---> EdrawSoft Edraw Max 7.9 Các tính năng <---
    - Chương trình rất dễ sử dụng với một giao diện trực quan và không gian làm việc rộng rãi cho công việc nhanh hơn. Điều đó có nghĩa là người dùng sẽ trực giác đạt được tất cả các tùy chọn và các tab của chương trình.
    - Chương trình Immersive để nhanh chóng tạo ra bản đồ tâm trí và lập kế hoạch cho doanh nghiệp hoặc trường học của bạn
    - Edraw Max 7 cho phép bạn tạo ra các thiết kế sơ đồ của riêng bạn bằng cách chọn yêu thích màu sắc, kích thước, hình dạng, và kết cấu. Tạo sơ đồ tổ chức của công ty hoặc doanh nghiệp của bạn minh họa.
    - Sử dụng các mẫu trước khi thực hiện để tiết kiệm thời gian và nỗ lực và thực hiện chỉnh sửa nhanh chóng như dòng vẽ, thêm các đối tượng và hình dạng, phong cách, hình ảnh và màu sắc.
    - phần mềm Diagram để liên tục làm cho các biểu đồ dòng chảy, Digram pie, sơ đồ quy trình, hình thức kinh doanh, biểu đồ org, UML, ER, biểu đồ radar, thiết kế tờ rơi, sơ đồ web, sơ đồ mạng và nhiều hơn nữa.

- EdrawSoft Edraw Max 7.9 hỗ trợ các định dạng tập tin cho nhập khẩu và xuất khẩu các dự án: HTML, EDD , BMP, EDX, PDF, DIB, JPG, SVG, GIF, TIF, TIFF, PNG, WMF, EMF.
    link download và crack
    https://www.fshare.vn/file/TBRPYFYAA97X
    sau khi crack sẽ có dao diện như sau
    dùng trong lĩnh vực thiết kế mô hình quản trị VVV.
    Nếu cần vẽ sơ đồ Mind Map, click chọn Mind Map sau đó chọn Mind Mapping Diagram, cái này tôi ít sử dụng nên các bạn khám phá giúp tôi nhé [​IMG]
    Muốn xây dựng sơ đồ cho phần click chọn phần mềm. Đặc biệt, click Database để chọn vẽ sơ đồng cơ sở dữ liệu. Có đủ tất cả cho các bạn tham khảo.
    Tuyệt vời phải không các bạn, đây thật sự là phần mềm vẽ mô hình tôi rất thích. có thể dùng visio để vẽ mô hình mạng nhưng thật sự không được đẹp lắm.
    Sau khi có đủ 3 phần mềm việc thiết kế nội dung đẹp hay không là ở con mắt thẩm mĩ của từng bạn
    với mình công việc làm thuyết trình bằng power point là không thể thay đổi được .EdrawSoft Edraw Max 7.9 prezi chỉ là các phần mềm hỗ trợ để việc làm thuyết trình có thể sinh đông và nhanh gọn hơn

davidD thích bài này.