Change background image

MD5 & SHA-1 CheckSum - Kiểm tra mã MD5, SHA1, CRC32 nhỏ gọn, tiện dụng [All Version Post Here]

Thảo luận trong 'VietForum Projects and Applications' bắt đầu bởi Mr.Black, 7 Tháng chín 2012.

1. Mr.Black Bộ đội Cụ Hồ

Credit:
    - 59.31VFD

More the random threads same category:

2. nh0kkute718 S-Friend

Credit:
    19.54VFD
    Quá đỉnh , quá độc :colen:
  3. colnaux Mr. Lộc

Credit:
    468.43VFD
    Thêm chức năng so sánh mã đi lão :) Download 1 file trên mạng về dùng công cụ check và so sánh với mã tác giả đưa
  4. Mr.Black Bộ đội Cụ Hồ

Credit:
    - 59.31VFD
    Không hợp lý lão ạ, như thế lại phải mất công copy mã đó vào tool để so sánh, thà nhìn trong tool với mã tác giả đưa ra ở site đó thì nhanh hơn. :">
  5. alobotay38 Member

Credit:
    1.00VFD
    Mình cũng thấy nên thêm chức năng so sánh vào :d vậy thì nó sẽ tiện lợi hơn là mình kiểm tra bằng mắt :D
    nh0kkute718 and lambanmai8283 like this.
  6. Trova V.I.P

Credit:
    291.60VFD
    Đã test,tốc độ check khá nhanh :aq:
    check xong,copy cái kết quả rồi dán vào khung tìm kiếm của trình duyệt =))
  7. Mr.Black Bộ đội Cụ Hồ

Credit:
    - 59.31VFD
    Bay lên nào, mới edit lại :))
    Mitxitorang, Carmen and Mit like this.
  8. haitac113 Member

Credit:
    34.00VFD
    A có thể up media fko. mấy cái link kia mình dow k được hoặc chờ kgas lâu... thanks
  9. bienphongvnn Bộ đội Cụ Hồ

Credit:
    215.63VFD
    Dlinks mà bạn!
    ghost0bk and Mitxitorang like this.
  10. anhdep3510 Member

Credit:
    20.51VFD
    Up cho bác nào, chúc bác thành công
    ghost0bk thích bài này.
  11. lamphong7 Member

Credit:
    74.00VFD
    Em không biết các Bác thế nào chứ Em dò bằng mắt mệt muốn chết. Em muốn coppy mã của tác giả pass vào, đúng báo đèn xanh, sai báo đèn đỏ cái là quá good luôn Bác ơi, Thanks Bác.
    ghost0bk thích bài này.
  12. quygia128 S-Friend

Credit:
    62.25VFD
    Chức năng so sánh thì thật sự không cần thiết và nếu muốn code chức năng đó không khó (hơi phiền phức ở chổ là tool này lưu tất cả các file đã hash(checksum) trong listbox, cái này giúp ta có thể xem được thông tin của nhiều file ta kéo vào cùng 1 lúc, điểm mạnh của Tool nằm ở đây :-p ) Nếu bạn copy mã hash vào, thì tool sẽ biết so sánh với mã hash của file nào để trả về Đúng/Sai, như vậy ta cần phải có thêm 1 tham số nữa(file name chẳng hạn) để giải quyết vấn đề trên (mà điều này thì lại phiền phức - trong khi đó ta đã có 2 camera full HD tại sao không dùng ?)

- Nếu có thêm/update thì có thể thêm chức năng lưu lại Window Pos (dùng GetWindowRect và SetWindowPos), thêm chức năng lưu lại trạng thái của 3 Checkbox (MD5, SHA1,CRC32, có thể lưu trên regedit hay file .ini)

Vì sao nên lưu trạng thái của 3 checkbox: khi ta muốn hash 1 file dung lượng lớn và chỉ muốn lấy mã hash của SHA1 thôi thì khi drag file vào Tool chỉ hash mỗi SHA1 điều này sẽ nhanh hơn khi hash cả 3 mã MD5,SHA1 và CRC32.

Cuối cùng cảm ơn anh bienphongvnn vì tool này.

BR,
    quygia128
  13. iSkyfree V.I.P

Credit:
    406.07VFD
    Người ta chỉ cần nhìn vài ba ký tự cuối là được, chứ ai đi so cả char string bao giờ suongqua
    ghost0bk, quygia128 and Mitxitorang like this.
  14. bienphongvnn Bộ đội Cụ Hồ

Credit:
    215.63VFD
    Mình nghĩ không cần thiết lắm, bởi vì nếu bạn chi muốn lấy mỗi SHA1 thì bỏ chọn MD5 hay CRC32 là xong mà.
  15. quygia128 S-Friend

Credit:
    62.25VFD
    Vâng anh cũng không thật sự cần thiết. Chỉ bỏ chọn khi đã run tool lên trước, ta bỏ chọn rồi kéo file vào. Nhưng khi drag 1 file và Icon của tool thì ta không thể bỏ chọn được :)

Cảm ơn anh đã trả lời. Nói chung Tool đã tốt lắm rồi, tốt độ Hash rất nhanh :)
  16. andyleca Member

Credit:
    52.00VFD
    Cảm ơn bạn nhá!Một công cụ nhỏ gọn hữu ích!