Change background image

Onekey Ghost 7.3.1 (hỗ trợ cho 64-bit và Win8)

Thảo luận trong 'VietForum Projects and Applications' bắt đầu bởi Kenh24, 29 Tháng mười hai 2012.

1. Kenh24 Member

Onekey Ghost YmlF được cập nhật thường xuyên, hỗ trợ tốt trên Win8 64-bit
    Giao diện khi thực hiện ghost đơn giản và hiệu quả, tương thích tốt trên mọi windows.
    Hỗ trợ tích hợp, sửa chữa và gỡ bỏ Onekey Ghost vào menu boot của windows.

homepage http://www.xiazaiba.com/html/164.html
    :dl:

:toz:

More the random threads same category:

2. bienphongvnn Bộ đội Cụ Hồ

Credit:
    217.72VFD
  3. trinhbaphap S-Friend

Credit:
    - 156.43VFD
    thanh kiu vi na miu a nhé.cái này còn cho chọn cả phiên bản norton ghost cũng hay ghê.
    ghost0bk, Mitxitorang and Carmen like this.
  4. bienphongvnn Bộ đội Cụ Hồ

Credit:
    217.72VFD
    Đại ka ý mất khá nhìu tâm sức vào nó, toàn tiếng Trung, mà đâu có biết chứ nào, mò mãi mới chuyển sang Eng cho ae dùng đc :-s
  5. Kenh24 Member

Cơ bản về giao diện chính thì đã chuyển sang Eng chuẩn rồi, (đủ để ae vọc), giao diện add vào menu boot trên win8 x64 thật tuyệt vời, trên cả sự tưởng tượng.
    Còn 1 số pop-up vẫn là chữ Tung của - simplified, ae nào nhiệt tình thì edit nốt đi, mình thì pó tay vì chẳng luận ra nó là gì :chettui:
  6. bienphongvnn Bộ đội Cụ Hồ

Credit:
    217.72VFD
    Đại ka lên YM e gửi bản dịch nào :|
  7. Kenh24 Member

Interface update
    ghost0bk, Carmen and Mitxitorang like this.
  8. Mitxitorang S.Moderator

Credit:
    2,763.15VFD
    Các anh cho em hỏi cái này dùng để làm gì ạ ???
    ghost0bk and Carmen like this.
  9. Kenh24 Member

Hì, bác lấy về dùng thử đi, hàng này e xào lại từ tung của chính gốc đấy, check kỹ rồi - không có VR đâu :chemgio:
    Nó đây: http://www.xiazaiba.com/html/164.html
    ghost0bk, Carmen and Mitxitorang like this.
  10. mr.trinh3689 S.Moderator

Credit:
    2,203.62VFD
    Hình như các bản Onekey mới đều bị lược bỏ chế độ Check File GHO hay sao ý, bản nầy cũng vậy. Theo em thấy như vậy là ko an toàn, vì nếu trường hợp file GHO bị lỗi mà mình ko biết thì lúc Ghost sẽ gây lỗi phân vùng. Sáng nay em vừa ghost bản Home Pre Full Soft của anh Black thấy là lạ. Nếu xài Onekey 6.5 thì check Good nhưng lúc khởi động máy thì bị báo file GHO ko tồn tại (sai đường dẫn). Nếu dùng bản của bác Vinh thì lại Ghost ok, nhưng kết thúc quá trình bung Ghost thì nó lại ko tự reset máy, mà máy lại shutdown, mình phải tự bấm khởi động máy để tiếp tục quá trình còn lại của ghost.
    halongphile, iSkyfree and Mitxitorang like this.
  11. Kenh24 Member

Mình chẳng cần check GHO bao giờ, cứ chơi thẳng luôn cho nhanh, thực ra check chẳng giải quyết gì cả, nhiều khi checked OK nhưng ghost xong vẫn cứ lỗi, đó chính là lỗi của ghost.exe for DOS đượcđính kèm trong Onekey. đối với win64 bit và win8.
    Trong bản Onekey này đã hoàn toàn hỗ trợ win 64 bit và win 7/8 Mình đã test rồi, nhìn chung dùng được. Còn nếu muốn an toàn tuyệt đối thì khởi động Mini7Pe và dùng ghost32 hoặc Ghost64 đối với win7/8

Còn vấn đề khi ghost xong trên máy bạn nó không tự động khởi động lại là do lỗi của máy bạn thôi, không phải là lỗi của bản Onekey này. Mình đã dùng bản Onekey này để remote Ghost win7 cho khách từ xa qua teamviewer rất tốt, khi win đã khởi động hoàn tất khách alo thông báo để mình remote cài đặt bổ xung thêm 1 số soft.
    Đồng thời cũng nhiều lần test trực tiếp trên máy thật cũng chưa thấy hiện tượng như nêu trên bao giờ.
    mr.trinh3689 thích bài này.
  12. mr.trinh3689 S.Moderator

Credit:
    2,203.62VFD
    Vâng, thanks bác. Em sẽ test thử trên máy khác xem sao ! ^^
  13. thedaigiapro Member

Credit:
    65.00VFD
    để hnao test thử xem tn :ngonhem:
  14. halongphile S-Friend

Credit:
    52.00VFD
    Mình dùng phiên bản 6.5 trên windows 8 cũng thấy lỗi như bạn mr.trinh mô tả, sau đó mình copy file cần ghost ra tất cả các phân vùng trừ ổ C (bó tay.com) cuối cùng nó phải chịu làm việc :chienthang:
  15. sincere_boy76 S-Friend

Credit:
    8.00VFD
    mình tưởng tính năng refresh với reset trong win 8 đã có thể thay thế cái này rồi. Mới tạo 1 file bằng win 8 hết hơn 7Gb :ngongo:
  16. Kenh24 Member

Khi bạn muốn refresh hay reset trong win 8 y/c bạn phải có ổ DVD và đĩa DVD mới thực hiện được.
    Không phải máy nào cũng có ổ DVD và cũng không phải ai cũng quen cách dùng đĩa DVD. VD: mình thường xuyên cài máy, ghost, xử lý thao tác trên HDD, phục hồi data..... nhưng chẳng có cái DVD nào bao giờ thì làm sao thực hiện refresh với reset được ?
    Dùng DVD rất chậm và bất tiện, chỉ cần 2 cái USB 32GB sịn là full đồ nghề rồi

Ngoài ra có 1 đặc tính vô cùng lợi hại của Onekey, mình ví dụ cụ thể thế này: Mình ở ngoài Bắc, cần support cho khách tận trong Nam (Y/C chia lại HDD, cài lại toàn bộ win mới) trình độ khách lại ABC, vì thế không hỗ trợ gì nhiều được cho mình. Mình chỉ cần chia lại toàn bộ HDD (cái này có tool thực hiện trên DOS mình sẽ thao tác trước trên win rồi máy tự động khởi động lại và auto từ A-Z) tiếp đó là dùng Onekey ghost lại máy là xong.
    Mọi hoạt động đều nhờ vào TeamViewer
    halongphile and mr.trinh3689 like this.
  17. sincere_boy76 S-Friend

Credit:
    8.00VFD
    đâu phải đâu nhỉ, refresh hay reset có thể thực hiện trên ổ cứng chứ nhỉ.
    Mình chưa thực hiện lần nào nhưng đã làm theo hướng dẫn để tạo ra các file .wim. Refresh thì tạo file .wim trên ổ cứng khác ổ win để lưu lại tình trạng máy (của mình hơn 7Gb), còn reset tạo ra file .wim đặt trong folder ổ Win (file này của mình hơn 2Gb)
  18. halongphile S-Friend

Credit:
    52.00VFD
    Vấn đề ở đây là nó phục vụ ghost chứ không nhất thiết phải "gắn với windows 8" hay không. Mà mình dùng OneKeyGhost chủ yếu là với những thứ không cài được, hoặc không thích cài Windows 8
  19. Kenh24 Member

Việc khắc phục hoặc cài mới 1 HĐH thì có nhiều cách: cài mới cũng nhanh mà ghost cũng xong, tùy ý thích và tùy tình huống cụ thể, nhưng riêng với win8 thì chức năng PC Resetting & PC Refresh thì mình sẽ không làm và không bao giờ làm, chắc có người sẽ hỏi tại sao 1 chức năng vốn có của win8 mà lại không hữu dụng; Câu trả lời là: "cứ làm thử đi rồi sẽ biết @@".
    ghost0bk thích bài này.
  20. cuibap099 Member

Credit:
    - 35.09VFD