Change background image

Tích hợp XP, Win 7 và nhiều tiện ích khác trên 1 DVD chạy cực chuẩn

Thảo luận trong 'All In One' bắt đầu bởi CaTaNha, 22 Tháng tư 2011.

1. CaTaNha

CaTaNha S-Friend

Tích hợp XP, Win 7 và nhiều tiện ích khác trên 1 DVD chạy cực chuẩn
    Sau nhiều thời gian nghiên cứu mình đã làm được DVD tích hợp XP, Win 7, Hirenboot và nhiều tiện ích quý giá khác trên 1 DVD. Giao diện ban đầu của DVD như sau:

Các bạn dùng phím lên xuống để điều chỉnh, khi các bạn chỉnh xuống menu "TIÊN ICH" thì sẽ xuất hiện cửa sổ mới có giao diện:

Mình đã dùng BCDW và ISOLINUX để làm và đã thử nghiệm cài đặt nhiều lần trên máy ảo kết quả chạy rất chuẩn, không có một lỗi nhỏ nào. mình cũng đã sử dụng nhiều cách khác để tích hợp nhưng kết quả không được như thế

Để các bạn khỏi phải tải dung lượng lớn hơn nữa nhiều bạn đã có XP, Win7, Hirenboot nên mình chỉ upload lên mạng soure góc(ISO) trong đó chỉ còn thiếu XP, Win7,

Hirenboot. các bạn có thể tải ISO tại:

Sau khi tải về các bạn mở file bằng UntralISO load toàn bộ các folder&file có trong đĩa XP,Win7, Hirenboot vào và save lại, burn ra đĩa sử dụng

Lưu ý: Đối với Hirenboot bạn chỉ load folder HBCD, với XP bạn coppy toàn bộ từ đĩa hoặc extract file ISO thành 1 folder, sau đó sửa setup, support thành setupxp, supportxp xóa file autorun. Còn Win7 bạn chỉ xóa file autorun trước khi load vào ISO góc.

* Trong đĩa có Acronis True Image Workstation 9.7.8206 with universal restore tạo Image hệ điều hành và phục hồi trên mọi máy tính(như ghosh đa cấu hình)

2. phat1205

phat1205 Member

Link die rồi......