Thành viên Vietforum.vn chung tay ủng hộ chương trình "Áo ấm mùa đông"

Thảo luận trong 'Announcements' bắt đầu bởi lambanmai8283, 21 Tháng mười hai 2013.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lambanmai8283

lambanmai8283 VietForum.vn Staff Member

Trước tiên xin cảm ơn mọi người vì đã bỏ chút thời gian để đọc bài viết này...

Carmen có một người bạn đi làm ở một trường trên tỉnh Lào Cai, sáng nay bạn ý gọi điện thoại và có nói với Carmen một việc mà thật tâm Carmen cảm thấy đây là một hành động nên làm.
    Học sinh trên đó đi học từ 4,5 h sáng mà còn phải đốt đuốc đi học, lạnh như thế mà các em chân đi dép tổ ong chắc còn k ra hình cái dép nữa, quần áo thì đúng là "một manh áo rách", ngồi trong lớp học phải đốt lửa cho ấm. Nghĩ đến Hà Nội mới như thế này mà đã lạnh lắm rồi, quần áo 3,4 lớp mới đủ ấm.. thế mà nghĩ đến học trò trên đó một cái áo k biết chúng nó chịu đựng kiểu gì :((
    Thương các em quá nên tớ cũng muốn kêu gọi mọi người trong 4rum mình ai có những quần áo cũ k mặc tới, giầy dép, tất, găng tay, đồ dùng học tập hay bất cứ cái gì còn có thể sử dụng và có thể quyên góp thì tớ mong mọi người hãy chung tay giúp cho các em có một cái Tết ấm áp hơn.
    Đây là địa chỉ của trường: Trường THCS Vĩnh Yên, huyện Bảo Yên, tỉnh Lào Cai. Bây giờ mọi người ai muốn giúp các em có thể liên lạc với Carmen theo số điện thoại này :help:0904.69.69.63 (Chỉ nhận hiện vật - No money).
    Thay mặt các em nhỏ, người bạn của Carmen hay chính bản thân Carmen xin chân thành cảm ơn tấm lòng của mọi người.!

Mọi đóng góp có thể chuyển về địa chỉ:
    Đã xóa thông tin ...

2. Carmen

Carmen S-Friend

Đã xóa thông tin ...

MrGoodbye, ghost0bk, Trova and 5 others like this.
  3. Carmen

Carmen S-Friend

Bài sắp bị trôi mất xuống dưới.. phải up lên thôi ..! traitimdo

4. ghost0bk

ghost0bk www.Key4VIP.info Staff Member

Tiếc là nhà mình chưa có con nít.vs lại toàn thanh niên nên quần áo con nít ko có!
    Nếu các đồng chí mà nhận tiền mặt và mua quần áo thì mình xin ủng hộ tiền mặt nhé.Nhưng chí sợ các bạn mất thời gian dù HN rất nhiều hàng quần áo si,cũ giá rẻ,như 1 phần khu đối diện trg BK( hình như đg Đào Duy Anh),Ngã tư Sở,Lương Thế Vinh.....
    Úp!

5. lambanmai8283

lambanmai8283 VietForum.vn Staff Member

Rất tiếc, nhưng ý nghĩa của CT là vừa tiết kiệm, vừa thiết thực. Nếu nhận tiền mặt thì sai mục đích. Với AE trong nhà thì không sao, nhưng có thể người ngoài lại hiểu lầm thì mắc công giải thích.

MrGoodbye, Carmen, ghost0bk and 2 others like this.
  6. Carmen

Carmen S-Friend

Vâng. Anh Lâm nói đúng đấy ạ.. :D Thật ra quần áo người lớn hay trẻ con đều k quan trọng anh ạ, cái quan trọng là giúp các em có quần áo ấm. Nếu quần áo nhỏ quá thì đã có các em nhỏ ở những trường khác, quần áo to thì có thể mặc chung hoặc mặc nhiều cái. Dù sao emcũng rất cảm ơn tấm lòng của anh .! traitimdo

7. kuembmt

kuembmt Moderator Staff Member

- Xin phép lấy địa điểm này để clb tình nguyện mình xem xét lên kế hoạch vận động tài trợ làm chuơng trình cho các em nhé.

8. nam739478

nam739478 Member

Thật tiếc là hôm nay mình mới là thành viên của diên đàn này và cũng là lần đầu đọc đ][cj những chia xẻ của Mod. Nếu năm nay có chương trình mong Mod bớt chút thời gian gửi mail nhắc nhở vì mình cũng không thường xuyên vào Vietforum. Việc nữa là theo mình thì Mod nên tập trung và gửi đi thì đến tay các em được tập trung hơn và có ý nghĩa hơn.
    Tran Thành cảm ơn!

9. Win

Win Member

em muốn góp nhưng ko pit góp như thế nào?

Mitxitorang and ghost0bk like this.
  10. bienphongvnn

bienphongvnn Bộ đội Cụ Hồ

Chương trình kết thúc, xin close topic!

ghost0bk and Mitxitorang like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.