Thủ thuật nhỏ Download Ebook ở trang Tailieu.Vn

Thảo luận trong 'Thủ thuật Mạng - Bảo mật' bắt đầu bởi ghost0bk, 7 Tháng năm 2011.

1. ghost0bk

ghost0bk www.Key4VIP.info Staff Member

Trang này có nhiều Ebook hay nhưng hầu như tất cả đều là sưu tầm ở nơi khác về và thu phí.ở 1 góc độ nào đó có đôi khi cần 1 Ebook mà nạp $$$ cũng ko đáng nên dùng thủ thuật sau cũng OK.tất nhiên dựa vào tên ebook bạn có thể lấy ở google trực tiếp.ở bài nhỏ này Ghost chỉ demo cách lấy ebook về trực tiếp từ trang tailieu.Vn.

Do tài liệu ở trang này đã đc chuyển từ mọi định dạng như *.doc,*.pdf...về định dạng file Flash ( *.swf) nên ta có thủ thuật nhỏ sau.

Ở bài biết này mình cần cuốn sách:Công cụ tiết kiệm điện dành cho mainboard asus

Giờ thì ta đọc Ebook ở dạng SWF với trình duyệt InternetExplorer,hay 1 chương trình xem file Flash như Flash Movie.Tuy nhiên bạn vẫn có thể chuyển file flash này về các định dạng phổ biến như (*.pdf),(*.doc,docx)....như Flash HandOut,Ap Document to PDF Converter,Cute PDF....
    Chúc các bạn thành công!

2. whitehorse

whitehorse Member

He.cái này tui cũng mới mò ra nè.Cũng down được ít game flash về chơi offline rùi.

3. ghost0bk

ghost0bk www.Key4VIP.info Staff Member

Vì sao bạn ko post sớm để mình post mất lượt :wtf3: Cái này mình bik từ ngày đầu,hôm bữa Mod B.Vũ hỏi trên Cbox mới nhớ ra và Post.8-x Lần sau biết gì bạn nên post nhanh chân lên!:doion:

bienphongvnn thích bài này.
  4. mrvan

mrvan S-Friend

Tin Hot :lacdau: : Tailieu.Vn sắp phá sản và người có công lớn trong vu này là bác ghost0bk nhà ta.

5. majesty

majesty Làm Theo Luật Lệ. Hãy sống và đam mê. Staff Member

Mình làm cái này vài năm rồi :D,lấy cái game đào vàng về cho con bồ chơi :D.

6. Love.Yuna

Love.Yuna Nơi thuộc về nỗi nhớ !

E Cũng viết một bài Thủ thuật down bên Tailieu.vn vài hôm trước nhưng mất bài đó ùi :-s

7. Cách này hay hơn nè bạn ơi!!!!!!!!!

Các bạn truy cập vào http://tienich-online.us/down/

Trang web này sẽ get link ở tailieu.vn , chuyển về dạng flash có thể in được.

Yêu cầu : Phần mềm giả lập máy in , có thể là in và xuất ra với định dạng pdf , word ...Mình thấy pdfcreator , hoặc cute pdf chạy rất ổn và free.

cute pdf
    Cài đặt phần mềm .

Các bạn copy link tài liệu từ tailieu.vn ví dụ :

TaiLieu.VN: THỦ THUẬT SỬ DỤNG MÁY TÍNH - Thư Viện Tài Liệu Trực Tuyến Việt Nam

Copy vào khung của Download Tài Liệu Miễn Phí

Tiếp đó , trang sẽ get file cần dơnload dưới dạng flash , ( để ý ô nhỏ bên phải ) đó là tài liệu cần tìm.

Chuột phải vào đó và chọn Print , với máy in giả lập vừa cài.

Lưu tài liệu vào ổ đĩa của bạn.

Thế là bạn có được tài liệu miễn phí từ tailieu.vn.

Chúc vui vẻ.

Chung tay phát triển SHARE10S.COM lên tầm cao mới!

8. trannam191

trannam191 Member

Download tài liệu tại Tailieu.VN không cần tài khoản

Nhắc đến việc này chắc hẳn các bạn nghĩ đến website Tiện Ích Online. Thật ra Tiện Ích Online cũng sử dụng thủ thuật tương tự, nhưng Tiện Ích Online đã tạo một thuật sĩ để giúp những bạn còn yếu IT có thể dễ dàng download tài liệu.

Cách thực hiện như sau:

- Đầu tiên bạn cần download và cài đặt phần mềm
    Hidden Content:
    **Hidden Content: You must click 'Like' before you can see the hidden data contained here.**
    Hidden Content:
    **Hidden Content: You must click 'Like' before you can see the hidden data contained here.**
    - Tiếp theo, bạn truy cập vào Tailieu.VN tìm tài liệu mình cần. Tại giao diện Flash tài liệu, bạn click chuột vào nút Embed để lấy mã HTML

- Tại đây bạn tiến hành copy mã HTML dành cho Blog ra notepad- Bạn chú ý đến đường link phí sau trường bookFile=. Và copy đoạn link đó và IDM để download về máy

- Sau khi download về máy, bạn sẽ được 1 file có định dạng SWF. Lúc này bạn hãy click chuột phải vào file và chọn Open With để mở bằng một trình duyệt web bất kỳ.
    - Trong giao diện web của file SWF có được. Bạn hãy click chuột phải vào khoảng trắng và chọn lệnh Print. Tại đây bạn chọn máy in có tên CutePDF Writer

- Cuối cùng chọn chỗ lưu và đặt tên cho file PDF mới

Vậy mà bạn đã có tài liệu mình cần tại Tailieu.VN với định dạng PDF như là được tải bằng tài khoảng VIP.

Chúc bạn thành công.

9. Kún Riêu

Kún Riêu Member

mình làm theo mà vẫn chưa hấy được hết tài liệu mình cần

10. BuCasvn

BuCasvn Member

bên taingon.net cho tải trực tiếp luôn đó quá đó mà lấy